|
|
|
|
Hoạt động thiện nguyện của các Công đoàn bộ phận KBNN Quảng Nam tại Làng Hòa Bình
|
|
“Trẻ em hôm nay, thế giới ngày mai” Những gì tốt đẹp nhất hãy dành cho trẻ em…Đó không chỉ là trách nhiệm của mỗi cá nhân, mỗi gia đình mà còn là trách nhiệm của toàn xã hội. Tuy nhiên để làm tròn trách nhiệm đó không hề dễ dàng, bởi đâu đó quanh đây vẫn còn những trẻ em chưa thực sự được hưởng một cuộc sống trọn vẹn, đủ đầy yêu thương.
|
|
|
|
|
Chi bộ KBNN Thăng Bình tổ chức buổi sinh hoạt chuyên đề cho toàn thể đảng viên và quần chúng.
|
|
Thực hiện Hướng dẫn số 82-HD/BTGTU, ngày 29/02/2024 của Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy và Hướng dẫn số 11-HD/ĐUL ngày 18/3/2024 của Đảng ủy Khối các cơ quan tỉnh Quảng Nam hướng dẫn tổ chức đợt sinh hoạt chính trị, tư tưởng về nội dung bài viết “Tự hào và tin tưởng dưới lá cờ vẻ vang của Đảng, quyết tâm xây dựng một nước Việt Nam ngày càng giàu mạnh, văn minh, văn hiến và anh hùng”.
|
|
|
|
Đoàn viên Công đoàn cơ sở thành viên KBNN Nam Trà My tham gia hiến máu tình nguyện trên địa bàn huyện.
|
|
Sáng ngày 27/03/2024, tại Trung tâm Văn hóa Thể thao và truyền thanh truyền hình huyện Nam Trà My, Ban chỉ đạo chương trình hiền máu tình nguyên tỉnh Quảng Nam tổ chức Chương trình hiến máu tình nguyện năm 2024 cho các đơn vị trên địa bàn huyện nhằm mục đích tuyên truyền, vận động cán bộ, đoàn viên, hội viên, thanh niên, người lao động và các tầng lớp Nhân dân có sức khỏe tốt tích cực tham gia hiến máu, góp phần đáp ứng lượng máu cho nhu cầu cấp cứu và điều trị bệnh nhân.
|
|
|